English to hausa meaning of

Rarraba Bernoulli shine rabon yuwuwar da ke bayyana sakamakon gwaji ɗaya wanda zai iya haifar da nasara ko gazawa. Ana kiran ta da sunan masanin lissafin Swiss Daniel Bernoulli.A cikin rarraba Bernoulli, yiwuwar nasara ana nuna shi ta hanyar p kuma yuwuwar gazawar ana nuna shi ta q = 1-p. Ana rarraba rarraba ta hanyar siga guda ɗaya p, wanda shine yuwuwar nasara. Rarraba yana ɗaukar ƙimar 1 tare da yuwuwar p da ƙimar 0 tare da yuwuwar 1-p.Ana amfani da rarrabawar Bernoulli sau da yawa wajen ƙididdige abubuwan da suka faru na binary, inda sakamako na iya faruwa ko a'a. Misalan masu canjin bazuwar da Bernoulli ke rarrabawa sun haɗa da jujjuya tsabar tsabar kudi, inda za a iya ɗaukar kawunan a matsayin nasara kuma ana iya ɗaukar wutsiyoyi a matsayin gazawa, ko nasara ko gazawar gwaji ɗaya a cikin jerin gwaje-gwaje.